Yadda ake inganta nutsuwa

Ben Affleck a cikin 'Akawun'

Shin kana son sanin yadda ake inganta natsuwa? Kafa maƙasudai na sirri da ƙwarewa na ɗaya daga cikin mabuɗan farin ciki, amma Don cimma burin ku, ikon ku don tattara hankalinku ya kasance tare da kumusamman a lokuta masu mahimmanci kamar hirar aiki ko jarrabawa.

Rashin natsuwa zai iya samun ku a lokacin da bai dace ba kuma ya sa ku rasa wata dama ta musamman. Gano waɗanne ɗabi'u masu sauƙi ne zasu taimaka muku samun nutsuwa lokacin da kuke buƙatarsa ​​sosai. Yi la'akari da aiwatar da su don haka babu abin da zai kawo cikas ga burin ku:

Shin zaka iya aiki akan iyawarka ka maida hankali?

Aikin maida hankali

Ee. Ana iya aiki da ikon tattara hankali ta hanyar atisaye wanda tsawon lokaci da wahala dole ne su ƙaruwa da sannu-sannu.. Dalilin shine a maida hankali kan takamaiman rubutu ko aiki na ɗan lokaci (mutanen da basu da hankali sosai yawanci suna farawa ne da hutun minti biyar da minti biyu). Tun daga wannan lokacin, kowace rana dole ne ku ƙara lokaci duka aiki da hutawa har sai kun sami ƙarfin tattara ƙarfin yin nazarin rubutu tsawon sa'o'i da dama a lokaci guda ba tare da kwakwalwa ta yanke ba daga gare ta saboda shagala da kowane nau'i.

Hakanan dole ne ku kasance a bayyane game da burin ku da irin fa'idodin da za ku samu daga gare su, da kuma ƙarfin ƙarfin ku. Yin aiki a ƙarshen zai taimake ka ka ƙyale duk abubuwan da za su raba hankalinka har sai aikin da aka yi ya gama. Willarfin ƙarfi da natsuwa suna da alaƙa a hankali.

Yadda ake inganta nutsuwa koyaushe

Kada ka rasa wata dama don ƙarfafa kwakwalwarka a cikin lokacinku na kyauta. Karatu babban ra'ayi ne, amma har ma haddace matani da kalubalantar tunanin ku ta hanyar kowane irin wasan kwakwalwa.

Koyi ma'amala da ayyuka masu jiran aiki

Mutum mai rubutu

Kowane mutum yana da jerin abubuwan yi, amma kar wannan ya hana ku mai da hankali ga abin da kuke yi.. Lokacin da aka tambaye su game da yadda za a inganta natsuwa, masana da yawa suna ba da shawara a rubuta jerin waɗannan ayyukan a rubuce, musamman kafin fara aikin da ke buƙatar mai da hankali sosai. Da alama wannan ƙaramar dabarar tana sa waɗannan abubuwan da za su iya mamaye zuciyar ku ta hanyar tunani lokacin da kuke buƙatar mai da hankali kan wani abu.

Barci isa

Mutumin da tabarau a gado

A yanzu kowa ya san hakan rashin barci da nutsuwa ba sa jituwa sam. Kuma hakika, damar da ke tattare da hankalinka ba zata iya aiki gabadaya ba idan har baka samarwa kwakwalwarka awowin hutu da take bukatar murmurewa daga kokarin da akayi a yini ba.

Me ake nufi da samun isasshen bacci? Idan kayi bacci kasa da awanni 7, ba zaka samu wadataccen bacci ba. Barci tsakanin awa 7 zuwa 8 a rana ana ɗaukar sahihan buƙatu don samun ƙarfin jan hankali. Don haka dole ne ku tabbatar da cewa kun ji daɗin ingancin bacci.

Ingancin bacci

Kalli labarin: Abubuwan da ke shafar ingancin bacci. Anan zaku sami menene ingancin bacci kuma menene manyan abokan gaba idan yazo da samun hutawa lafiyayye.

Motsa jiki a kai a kai

Legsafafu masu ƙarfi

Yi wasanni dole ne ya zama ɗaya daga cikin ginshiƙan rayuwarmu, kuma sa'ar da muke ƙara fahimtar sa. Tituna sun cika da masu gudu da farko da safe kuma wuraren motsa jiki suna karya bayanan rajista. Idan kun kasance ɗaya daga cikinsu, komai irin wasan da kuke yi, da tuni kun fahimci cewa jikinku yana shan wahala lokacin da kuka daina horo na wani lokaci. Kuma ɗayan fannoni inda yafi bayyane shine maida hankali, tunda motsa jiki yana inganta zagayawar jini cikin jikin ku, gami da kwakwalwar ku.

Har ila yau, motsa jiki yana koya wa kwakwalwa yin watsi da abubuwan da ke raba hankali. Kamar karatu ko ƙaddamar da aiki, yana ɗaukar horo da ƙarfin ƙarfi don samun nasara daga aikin motsa jiki.

Ku ci lafiya

Rum tasa

Kwakwalwa na bukatar mai domin aiki Kuma don samar da shi, dole ne ku tabbatar cewa, idan aka ƙara, abinci a cikin abincinku zai samar muku da nau'ikan abubuwan gina jiki. Wannan shine abin da aka sani da lafiya da daidaitaccen abinci.

Yadda ake inganta natsuwa ta hanyar abinci? Zai yiwu? Ee. Concentrationwazon ku zai amfane ku da yawa daga abinci mai wadataccen abinci mai gina jiki, musamman a waɗancan abinci waɗanda ke nufin kyakkyawan allura na kuzari. Hakanan yana da mahimmanci abinci ya zama mai haske, tunda mun san cewa abinci mai nauyi yana sanya dukkan jikinka, gami da kwakwalwarka, yin aiki a hankali, don haka zasu iya haifar da matsaloli don kaiwa ga mafi kyawun yanayi na maida hankali.

Yadda ake samun karin kuzari ta hanyar abinci

Kalli labarin: Iko mai kuzari. A can za ku sami abin da za ku ci don ƙara samar da makamashi na abincinku, babban mahimmin al'amari don shawo kan shi tare da tabbacin duk ƙalubalen da ke cikin ranaku mafi buƙata.

Dakata

Mutumin da yake tafiya a cikin filin

Yi hutu, musamman lokacin da ka ji makale. Ba lallai bane ya zama ɗan tsaiko. Wani lokaci mintuna biyar sun isa su wartsakar da ku kuma don haka ku more babban damar nutsuwa lokacin da kuka ci gaba da aikinku. Kuna iya yin ɗan gajeren tafiya (da kyau a waje) ko yin ɗan shimfiɗa ba tare da barin teburin ku ba.

Hutu kuma yana taimakawa wajen hana damuwa. Wannan rikicewar na iya hana ku daga maida hankali yadda ya kamata, saboda haka, ban da yin hutu lokacin da kuka ji kuna buƙatar su, ya kamata kuyi wasu halaye, farawa da ɗaukar rai da nutsuwa. Yoga, zuzzurfan tunani, da tafiye-tafiye na kan dutse sune wasu haɓaka haɓakar haɓaka waɗanda suka cancanci la'akari..

Amma menene ya faru lokacin da kuke buƙatar mai da hankali kan takamaiman lokacin kuma baza ku iya ba? Babban abin da ke haifar da wannan matsala yawanci damuwa. Don barin damuwa da mayar da hankali ga abin da kuke yi, dole ne ku yi duk abin da za ku iya don shakatawa. Y dabarun numfashi kyakkyawan ra'ayi ne a cikin wannan mahallin.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.