Ladabi da ladabi (III): Tuxedo

Sabon labari kan yarjejeniya a cikin kayan maza. Wannan lokacin lokaci ne na tuxedo, da kwat da wando don sawa a wuraren biki a ƙarshen yamma (daga karfe 8 ko makamancin haka) ko kuma cikin dare. Kyakkyawan zaɓi don abubuwan maraice na yamma waɗanda suka zo tare da zuwan Kirsimeti. Rigar biki ce ba bikin ba, kodayake a cikin wasu ƙasashen masu magana da Sifaniyanci ba a yin irin wannan bambancin. Sabili da haka amfani da shi a cikin bukukuwan aure ba a yin la'akari da shi a cikin ladabi, kodayake sababbin hanyoyin sun ci nasara a kansa. A Biritaniya an san shi da jaket din abincin dare o baƙar fata kuma a Amurka kamar tuxedo o Tux.

Asalinsa ya faro ne daga karshen karni na XNUMX, lokacin da Henry Poole & Co suka samar da jaket wanki ga Yariman Wales, daga baya Edward VII, don tufatar da shi a liyafa na yau da kullun. Da babbar tufa wanda ya dace da kwat da wando sune masu zuwa:

  • Jaket: wanda ya fi na kowa baki ne, amma kuma an yarda da shuɗi mai duhu, maroon ko fari, ya danganta da wuri da lokaci na shekara. Na iya zama sauki ko gicciyetare da zagaye na zagaye tare da buɗewa mai girma, a cikin siliki ko satin mai haske. Jaket mai sauƙi zai sami maɓalli ɗaya kawai kuma an sa shi tilas da sash ko vest. Ana iya sawa a buɗe ko rufe, kodayake zaɓin buɗe ya fi kyau yayin saka falmaran. Jaket ɗin da aka ninka sau biyu ba shi da ɗamara ko mayafi.
  • Wando: Dole ne ya zama yadi iri ɗaya na jaket da launi iri ɗaya, ban da tuxedo fari, rani da rabi, wanda aka saka da baƙin wando. Yana da kintinkiri na kayan abu ɗaya kamar ƙyallen jaket a gefen.
  • Shirt: mafi yawa fararen ko kuma mai kalar haske sosai, na karamin abin wuya don kunnen baka da kuma maɗaura biyu na maɓallan kafa.
  • Kwancen baka: dole ne tafi gwargwadon yadda yakamata a cikin jaket din jaket kuma zai kasance daga abu iri ɗaya ne da waɗannan, yawanci siliki. Yawanci zai zama baƙi da baka, kodayake waɗanda aka ƙera suma an yarda dasu.
  • Sash: siliki ko satin kuma a cikin launi iri ɗaya kamar ɗamarar baka. Idan kuna amfani da kayan ɗamara, ba za ku iya sa falmaran ba.
  • Jaket: an shigar dashi kai tsaye kuma ya haye. Zai sami layu kuma za'a yi shi da abu iri ɗaya kamar na jaket da wando ko gaba ɗaya na siliki. Zaɓin sash ko vest na mutum ne, kodayake zaɓen rigar ya fi na yau da kullun.
  • Takalma bakin laces da takalifi patent fata ko haske mai sheki. Safa za su zama baƙi kuma an yi su da zaren ko alharini.

Tuxedo ta yarda sauran kayan haɗi kamar yadda zanen aljihu, wanda zai zama fari a zare ko auduga, ko safar hannu, a cikin raw ko ruwan toka fat ko fata.

Ya kamata a saka farin jaket a lokacin bazara ko bazara, kuma gabaɗaya a cikin sarari.
Kada a saka tuxedo tare da taye.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.